โครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล
![โครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล](https://saiyong-chaiwan.go.th/uploads/images/202404/image_1200x_662b559886d5a.png)
![โครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล](https://saiyong-chaiwan.go.th/uploads/images/202404/image_1200x_662b55965e310.png)
![โครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล](https://saiyong-chaiwan.go.th/uploads/images/202404/image_1200x_662b5594045b0.png)
![โครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล](https://saiyong-chaiwan.go.th/uploads/images/202404/image_1200x_662b558ea7570.png)
![โครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล](https://saiyong-chaiwan.go.th/uploads/images/202404/image_1200x_662b558c0b117.png)
![โครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล](https://saiyong-chaiwan.go.th/uploads/images/202404/image_1200x_662b55895a154.png)
![โครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล](https://saiyong-chaiwan.go.th/uploads/images/202404/image_1200x_662b5588476c7.png)
![โครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล](https://saiyong-chaiwan.go.th/uploads/images/202404/image_1200x_662b558573f01.png)
...
วันที่ ๓ เมษายน ๒๕๖๗ ช่วงบ่าย เทศบาลตำบล ไทรโยง - ไชยวาล นำโดยท่านนายกวุฒิชัย ตันสำโรง นายกเทศมนตรีตำบลไทรโยง - ไชยวาล พร้อมด้วย นางไสว มากเมือง เลขานุการนายก นางสาวสุดใจ ศรีระกิ่ง ปลัดเทศบาล ได้เปิดโครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล เพื่อจัดสวัสดิการฌาปนกิจสงเคราะห์ให้กับครอบครัวที่เป็นสมาชิก กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ออกรับซื้อขยะจากชุมชนคลองไทรผาสุก มีสมาชิกที่มาขายขยะทั้งสิ้น ๑๓ ครัวเรือน จากสมาชิกที่สมัครทั้งหมด ๒๗ ครัวเรือน มียอดในการรับซื้อทั้งสิ้น ๓,๖๐๙ บาท และชุมชนไชยวาล มีสมาชิกที่มาขายขยะทั้งสิ้น ๓๘ ครัวเรือน จากสมาชิกที่สมัครทั้งหมด ๕๒ ครัวเรือน มียอดในการรับซื้อทั้งสิ้น ๕,๖๖๓ บาท
วันที่ ๔ เมษายน ๒๕๖๗ ช่วงเช้า เทศบาลตำบลไทรโยง - ไชยวาล นำโดยท่านนายกวุฒิชัย ตันสำโรง นายกเทศมนตรีตำบลไทรโยง - ไชยวาล พร้อมด้วย นางไสว มากเมือง เลขานุการนายก นางสาวสุดใจ ศรีระกิ่ง ปลัดเทศบาล ได้เปิดโครงการ ธนาคารขยะเทศบาลตำบลไทรโยง – ไชยวาล เพื่อจัดสวัสดิการฌาปนกิจสงเคราะห์ให้กับครอบครัวที่เป็นสมาชิก กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ออกรับซื้อขยะจากชุมชนดอนแสนสุข มีสมาชิกที่มาขายขยะทั้งสิ้น ๘ ครัวเรือน จากสมาชิกที่สมัครทั้งหมด ๒๑ ครัวเรือน มียอดในการรับซื้อทั้งสิ้น ๑,๙๑๖ บาท และช่วงบ่าย ชุมชนแสนสุข มีสมาชิกที่มาขายขยะทั้งสิ้น ๒๕ ครัวเรือน จากสมาชิกที่สมัครทั้งหมด ๒๗ ครัวเรือน มียอดในการรับซื้อทั้งสิ้น ๔,๔๐๐ บาท